hãy yêu hoa, dù đó là đóa hoa không hương sắc

Archive for May, 2011

Garden Design In Candle Decor

Advertisements

Bay

Common name: Egret Flower

Latin name: Habenaria radiata


đám cưới 7 tháng năm, 2011

  • mp

Cô dâu thích hoa kết theo kiểu như suối chảy – Cascading Bouquets.

Áo cưới cô dâu sẽ là trắng (wedding dress) và đỏ (áo dài) . Vì vậy, cô muốn có ribbon đỏ trên nền hoa trắng.

Kết quả như thế này 🙂

Người mẫu của mpHoa đẹp hết xẩy 🙂

Mời đọc tiếp…


góp ý thêm: đeo hoa đúng dịp

  • mpHOA

Nói thiệt, mpHOA không biết ‘Ốc’ Thanh Vân là ai . Chỉ thấy trong một bản tin nói về buổi khai trương nhà hàng Forever của ca sĩ Lam Trường  ngày 11/5/2011 vừa qua, có tấm hình nàng “Ốc” đeo một cái wrist corsage rất hổng hợp thời hợp cảnh.

Với người Tây Phương, wrist corsage (hoa đeo tay) thường được dùng nhiều nhất trong đám cưới, hoặc dạ vũ (của học sinh trung học) hay … thi thoảng 🙂 , trong những dạ tiệc mang tính cách trang trọng.

Đôi khi, chứng tỏ “đẳng cấp” không đúng chỗ coi bộ hơi “bị” kỳ 🙂


góp ý cùng đồng nghiệp :)

  • mpHoa

Heather Marks tại phi trường Tân Sơn Nhất, 13/5/2011

Vào lúc 12 giờ trưa ngày Thứ Sáu 13/5/2011 , phi trường Tân Sơn Nhất được hân hạnh đón tiếp một chân dài quốc tế : Siêu mẫu Heather Marks , “Thiên thần” của công ty chuyên sản xuất đồ lót nổi tiếng Hoa Kỳ Victoria Secret – đến thành phố mang tên Bác để dự chương trình đẳng cấp “Đêm hội chân dài 5” sẽ diễn ra vào tối 15/5 tại Hồ Chí Minh City.
Mời đọc tiếp…


đám tang 7 tháng năm, 2011 / funeral sprays


cẩm chướng / carnation

  • mp

Ý nghĩa tổng quát của hoa Cẩm chướng: quyến rũ, độc đáo, biểu tượng của tình yêu cao cả, và … phụ nữ , yes 🙂

Mời đọc tiếp…